ทำเนียบผู้บริหารกรมประมง

  • ดร.ฮิวแมคคอร์มิค  สมิท

    อตีดอธิบดีกรมประมง
    1926 - 1930
  • ดร.บุญ  อินทรัมพรรย์ 

    อตีดอธิบดีกรมประมง
    1944 - 1961
  • ดร.ปรีดา กรรณสูต

    อตีดอธิบดีกรมประมง
    10/08/1961 - 1971
  • นายสันต์  บัณฑุกูล

    อตีดอธิบดีกรมประมง
    1971 - 1975
  • นายทวนไทย  บำราศอรินทร์พ่าย

    อตีดอธิบดีกรมประมง
    1975 - 1976
  • ดร.เชิดชาย  อมาตยกุล

    อตีดอธิบดีกรมประมง
    01/10/1976 - 30/09/1978
  • ดร.วนิช  วารีกุล 

    อตีดอธิบดีกรมประมง
    01/10/1983 - 18/04/1989
  • ดร.ปลอดประสพ สุรัสวดี

    อตีดอธิบดีกรมประมง
    19/04/1989 - 08/06/1997
  • นายธำมรงค์  ประกอบบุญ

    อตีดอธิบดีกรมประมง
    09/06/1997 - 27/10/2002
  • ดร.สิทธิ บุณยรัตผลิน 

    อตีดอธิบดีกรมประมง
    28/10/2002 - 26/10/2005
  • ดร.จรัลธาดา กรรณสูต

    อตีดอธิบดีกรมประมง
    27/10/2005 - 30/09/2007
  • นางสาวสมหญิง เปี่ยมสมบูรณ์

    อตีดอธิบดีกรมประมง
    01/11/2007 - 30/09/2011
  • นายวิมล จันทรโรทัย

    อตีดอธิบดีกรมประมง
    01/10/2011 - 30/09/2013
  • นายนิวัติ สุธีมีชัยกุล

    อตีดอธิบดีกรมประมง
    01/10/2013 - 30/09/2014
  • นายจุมพล  สงวนสิน

    อตีดอธิบดีกรมประมง
    01/10/2014 - 30/09/2015
  • ดร.วิมล จันทรโรทัย

    อตีดอธิบดีกรมประมง
    01/10/2015 - 20/04/2016
  • นายอดิศร  พร้อมเทพ

    อตีดอธิบดีกรมประมง
    06/01/2017 - 09/30/2019